หน้าแรก | Columnist | Gallery| ทัวร์นาเม้นท์กีฬา| บริการข่าวบนมือถือ |ฟุตบอลแฟนตาซี 2014/15
โปรแกรมกีฬา : วันที่ 22 ก.ย. 2557
ผลบอล | วิเคราะห์บอล

 

เอเชียนเกมส์ 2014

โปรแกรมแข่งขัน

ดูทั้งหมด +

วันที่ 22 กันยายน 2014

ว่ายน้ำ ชิง 6 ทอง ที่ มุนฮัก ปาร์ค เท ฮวาน อควอติค เซนเตอร์ รอบคัดเลือกเริ่ม 07.00 น. / รอบชิงเริ่ม 17.00 น.
- ผีเสื้อ 50 ม.หญิง (เจนจิรา ศรีสอาด)

ยูโด ชิง 5 ทอง ที่ ดาวอน ยิมเนเซี่ยม เริ่ม 17.00 น.
- รุ่นเกิน 78 กก. หญิง (ธรณ์ธันย์ สัจจกุล)

ฟันดาบ ชิง 2 ทอง ที่ โกยาง ยิมเนเซี่ยม รอบคัดเลือก เริ่ม 07.00 น. / รอบชิงชนะเลิศ เริ่ม18.00 น.
- ฟลอยด์ บุคคลชาย (นนทพัฒน์ ปานจันทร์, ฐาปนันท์ ฟักอังกูร, ศุภกร แตงอ่อน และ สรรพ์พชร์ นวลพลับ)

ยิงปืน ชิง 4 ทอง ที่ อองเนียน อินเตอร์เนชั่นเนล เริ่มเวลา 07.30 น.
- ปืนยาว อัดลม ทีมหญิง (สุนันทา มิจฉาชีพ , หยดเทียน  ประทุมทอง, นวินดา เกษมเกียรติไทย)
- ปืนยาว อัดลม บุคคลหญิง (สุนันทา มิจฉาชีพ , หยดเทียน  ประทุมทอง, นวินดา เกษมเกียรติไทย)
- ปืนสั้นสตรี ทีมหญิง (ณภัสวรรณ หย่างไพบูลย์, ภัทรสุดา โซสง่า , กัลยกร หิรัญเพิ่ม)
- ปืนสั้นสตรี บุคคลหญิง (ณภัสวรรณ หย่างไพบูลย์, ภัทรสุดา โซสง่า , กัลยกร หิรัญเพิ่ม)

ยกน้ำหนัก ชิง 2 ทอง ที่ มูนไลท์ เฟสติเวิล การ์เด้น เวทลิฟติ้ง เวนิว เริ่ม10.00 น.
- 58 กก. หญิง (รัตติกาล กุลน้อย)
- 69 กก. ชาย (ไตรรัตน์  บุญสุข)

เบสบอล ที่ มุนฮัก เบสบอล สเตเดี้ยม เริ่ม16.30 น.
ทีมชาย รอบแรก
- เกาหลีใต้ พบ ไทย

แฮนด์บอล ที่ ซูวอน ยิมเนเซี่ยม เริ่ม 14.00 น
รอบพบกันหมดในสาย
- ไทย พบ เกาหลีใต้

ฮอกกี้ ที่ ชอนฮัก ฮอกกี้ สเตเดี้ยม เริ่ม 15.00 น.
ทีมหญิง รอบพบกันหมดในสาย  
- อินเดีย พบ ไทย

เรือพาย รอบแรก ที่ทะเลสาป ชางจู อินเตอร์เนชั่นเนล โรวิ่ง เซนเตอร์ รอบรีเปอร์ชาร์จ  เริ่ม 08.00 น.
- ประเภทเรือกรรเชียง 2 คนหญิง (นาวตรี พุทธรักษา นีกรี, เมธินี ระรื่น)
- เรือกรรเชียง 2 คนพายคู่ รุ่นไลท์เวทชาย (จารุวัฒน์ แสนสุข, พรธวัช อินลี)

เทนนิส ที่ โยรูมุน เทนนิส คอร์ท เริ่ม08.00 น.
- ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ
- ทีมชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ

วอลเลย์บอล ที่ ซองนิม ยิมเนเซี่ยม
ทีมชาย รอบพบกันหมดในสาย
16.00 น. ไทย พบ เติร์กเมนิสถาน

ผลการแข่งขัน

ดูทั้งหมด +

วันที่ 21 กันยายน 2014

 

วอลเลย์บอล ที่ซองนิม ยิมเนเซี่ยม

ทีมหญิง รอบแรก

ไทย ชนะ ญี่ปุ่น 3-1 เซต (25-27,25-18,25-19,25-21)

 

ฟุตบอลหญิง รอบแบ่งกลุ่ม

สาย เอ
- ไทย ชนะ อินเดีย 10-0

 

ยิงปืน ชิง 2 ทอง ที่อองเนียง อินเตอร์เนชั่นนเล ชู้ตติ้ง เรนจ์
- ปืนสั้นอัดลม ทีมชาย
เหรียญทอง เกาหลีใต้

เหรียญเงิน จีน
เหรียญทองแดง อินเดีย

* ไทย อันดับที่ 8 (เกษม คำแหง, เจตกานต์ จอกแก้ว, จ.ส.อภิชครีย์ พงษ์เหล่าขำ)

- ปืนสั้นอัดลม บุคคลชาย
เหรียญทอง
เกาหลีใต้

เหรียญเงิน จีน
เหรียญทองแดง เกาหลีใต้
* ไทย อันดับที่ 23 (เจตกานต์ จอกแก้ว 572คะแนน)

 

เทนนิส ที่โยรูมุน เทนนิส คอร์ท
ทีมชาย รอบสอง
- ไทย
ชนะ อินโดนีเซีย 3-0 คู่ (ดนัย อุดมโชค, สนฉัตร รติวัฒน์, สรรค์ชัย รติวัฒน์,ปรัชญา อิสโร)

 

ยกน้ำหนัก ที่ มูนไลท์ เฟสติเวิล การ์เด้น เวทลิฟติ้ง เวนิว 

รุ่น 53 กก.หญิง

เหรียญทอง ไต้หวัน

เหรียญเงิน คาซัคสถาน

เหรียญทองแดง จีน

*ไทย อันดับ 6,7 (โสภิตา ธนสาร อันดับ6 เเละ กิตติมา สุธานันต์ อันดับ7)

รุ่น 62 กก.ชาย

เหรียญทอง เกาหลีเหนือ

เหรียญเงิน จีน

เหรียญทองแดง อินเดีย

*ไทย อันดับ8 (ธวัชชัย พลเชียงสา)

 

คริกเก็ต ที่ เยินฮุย คริกเกร็ด กราวด์ 

ทีมหญิง รอบแรก
กลุ่ม ดี
- ไทย ชนะ เนปาล 65-64

 

ว่ายน้ำ ที่ มุนฮัก ปาร์ค เท ฮวาน อควอติค เซนเตอร์

ประเภทฟรีสไตล์ 400 ม.หญิง

เหรียญทอง จีน
เหรียญเงิน จีน
เหรียญทองแดง ญี่ปุ่น
* ไทย อันดับ 5,8 (อันดับ 5 สาริศา สุวรรณเชษฐ์, อันดับ 8 เบญจพร ศรีพนมธร)

 

แฮนด์บอล ที่ ซูวอน ยิมเนเซี่ยม

ทีมหญิง รอบแรก

กลุ่ม เอ
- ไทย เสมอ อินเดีย 26-26

 

ยูโด ที่สนามโดวอน สเตเดี้ยม
รุ่น 57 กก. หญิง

เหรียญทอง ญี่ปุ่น

เหรียญเงิน เกาหลีใต้

เหรียญทองแดง เกาหลีเหนือ, มองโกเลีย

* ไทย (รอบ 8 คน ออม พงษ์เฉลียว แพ้ นาซกัล คูบาชิว่า (คาซัคสถาน))

รุ่น 63 กก.หญิง

เหรียญทอง เกาหลีใต้

เหรียญเงิน จีน

เหรียญทองแดง คาซัคสถาน, ญี่ปุ่น

* ไทย (รอบ 16 คน อรพินท์ เสนาธรรม แพ้ คิท ซุค ยอง (เกาหลีเหนือ))

รุ่น 70 กก.หญิง

เหรียญทอง เกาหลีใต้

เหรียญเงิน ญี่ปุ่น

เหรียญทองแดง จีน, มองโกเลีย

* ไทย (รอบ 16 คน สุรัตนา ทองศรี แพ้ คิม จอง ซัน (เกาหลีเหนือ))

รุ่น 73 กก.ชาย

เหรียญทอง ญี่ปุ่น

เหรียญเงิน มองโกเลีย

เหรียญทองแดง เกาหลีเหนือ, เกาหลีใต้

* ไทย (รอบ 32 คน มาซายูกิ เทราดะ ลูกครึ่งไทยญี่ปุ่น แพ้ แซมเวล ไอราเพไทอัน (เติร์กเมนิสถาน))

รุ่น 81 กก.ชาย

เหรียญทอง เกาหลีใต้

เหรียญเงิน เลบานอน

 เหรียญทองแดง ญี่ปุ่น, มองโกเลีย

* ไทย (รอบ 32 คน นพชัย คชรัตน์ แพ้ อิไรฮีมูบาตุ (จีน))


ฟันดาบ ที่โกยาง ยิมเนเซียม
ประเภทฟอยด์ บุคคลหญิง

เหรียญทอง เกาหลีใต้

เหรียญเงิน จีน

เหรียญทองแดง ฮ่องกง, เกาหลีใต้

* ไทย (รอบ 8 คน นันทา จันทสุวรรณสิน แพ้ ฮวง หลิน โป 9-15) 
ประเภทเซเบอร์ บุคคลชาย

เหรียญทอง เกาหลีใต้

เหรียญเงิน เกาหลีใต้

เหรียญทองแดง ฮ่องกง, จีน

* ไทย (รอบ 32 คน เรืองฤทธิ์ แหเกิด แพ้ อัลเดลคาเมล จากกาตาร์ 14-15)

 

ยิมนาสติกสากล ที่ นัมดง ยิมเนเซี่ยม
ประเภทบุคคลแต่ละอุปกรณ์ รอบคัดเลือก
ประเภทอุปกรณ์ม้าหู
- อันดับที่ 4 ราชวัตร แก้วปัญญา 14.750 คะแนน (ผ่านเข้าสู่รอบชิงชนะเลิศ)
- อันดับที่ 37 โรเบิร์ต ที เกรียงคำ 10.750 คะแนน
ประเภทอุปกรณ์บาร์คู่
- อันดับ 17 ราชวัตร แก้วปัญญา 14.100 คะแนน
- อันดับ 37 โรเบิร์ต ที เกรียงคำ 11.950 คะแนน
ประเภทอุปกรณ์โต๊ะกระโดด
- อันดับ 13 โรเบิร์ต ที เกรียงคำ 13.875 คะแนน
ประเภทอุปกรณ์ฟลอร์เอ็กเซอร์ไซส์
- อันดับ 16 โรเบิร์ต ที เกรียงคำ 14.050 คะแนน

ลาลีกา สเปน  : 22/09/2014
ทีมเหย้า VS ทีมเยือน
สเปอร์ส0 - 1เวสต์บรอมวิช
เอฟเวอร์ตัน2 - 3คริสตัล พาเลซ
ปาแลร์โม่1 - 1อินเตอร์ มิลาน
อตาลันต้า0 - 1ฟิออเรนติน่า

Biz News

คอลัมนิสต์เขียนให้คุณอ่าน
เบโต้ 'ยอมแพ้' คำง่ายๆ ที่ไม่ได้เคยทำ

โดย : พาสต้า
คอลัมนิสต์เขียนให้คุณอ่าน
สถานะที่เปลี่ยนไป

โดย : เจมส์ ลา ลีกา
คอลัมนิสต์เขียนให้คุณอ่าน
เอ็กเซกคิวทีฟ บ๊อก .. ไม่ใช่ใครก็หาได้

โดย : ลิ้ตเติ้ลโจ
คอลัมนิสต์เขียนให้คุณอ่าน
ความไม่แน่นอนของฟุตบอล

โดย : แมวเพชร
คอลัมนิสต์เขียนให้คุณอ่าน
แก้ตรงไหนก่อนดี

โดย : เสือเตี้ย
คอลัมนิสต์เขียนให้คุณอ่าน
สาวไทย...ขิงยิ่งแก่ยิ่งเผ็ด

โดย : นก นินจา
คอลัมนิสต์เขียนให้คุณอ่าน
ท็อป 5 นักกีฬาที่ต้องจับตามองในเอเชียนเกมส์ 2014

โดย : ทีมงานสยามกีฬา
คอลัมนิสต์เขียนให้คุณอ่าน
หากในจิตไม่อาฆาตพยาบาทใคร ย่อมไร้ศัตรูผู้จองเวร

โดย : ก.ป้อหล่วน
คอลัมนิสต์เขียนให้คุณอ่าน
ไม่แปลก

โดย : ไกด์เถื่อน
คอลัมนิสต์เขียนให้คุณอ่าน
วินิจฉัย ''ไข้หวัดหงส์'' และการรักษา

โดย : ทีมงานสยามกีฬา
คอลัมนิสต์เขียนให้คุณอ่าน
อาลำ?

โดย : โกสุ่ย
คอลัมนิสต์เขียนให้คุณอ่าน
นักบุญหนีตกชั้น (ถ้าตารางกลับหัว)

โดย : มาริโน่
คอลัมนิสต์เขียนให้คุณอ่าน
สาวช้างศึกเป็นรองเกาหลีใต้แต่ลุ้นพลิกได้ ไทย VS เกาหลีใต้

โดย : ทีมข่าววอลเลย์บอลสยามกีฬา
คอลัมนิสต์เขียนให้คุณอ่าน
ออสซี่ร่วมแข่งอชก.?

โดย : เจ้าพ่ออินชอน
คอลัมนิสต์เขียนให้คุณอ่าน
กดดัน-คาดหวัง ฉนวนหยุดฝันขนไก่หญิง

โดย : ทีมงานสยามกีฬา
คอลัมนิสต์เขียนให้คุณอ่าน
''บิ๊กแซม'' พระเอกตัวจริง

โดย : ซัมเมอร์ฮิลล์
มุมสี่สิงห์
สรุป 12 ทีม ด.2 เข้าวินเล่นรอบแชมเปี้ยนส์ลีก

โดย : ทีมงานฟุตบอลสยาม



ศึกต.ชัยวัฒน์

วันที่ 22/09/2014 เริ่มเวลา: 18:30 น.

เอ็กซ์ตร้าบูม ป.กอบเกื้อ Vs เกษตรมงคล น.ศรีผึ้ง
ไวไฟ ต.เปี่ยมทรัพย์แปดริ้ว Vs นำศักดิ์เล็ก ป.เพชรศิริ
ฉัตรพลอย ส.พูลสวัสดิ์ Vs ฤทธิเดช ก.อดิศร
วิษณุพร ส.จ.ต้อยแปดริ้ว Vs จ้าวทะเล ซีทรานดิสคัฟเวอร์รี่
ใจสิงห์ เชเชียงใหม่ไข่กระทะ Vs ยอดสยาม ส.จ.วิชิตแปดริ้ว
เพชรมรกต ร.ร.กีฬาโคราช Vs ชายเล็ก (ศิษย์พรสวรรค์) ส.ข.ศิริพงษ์
(คู่เอก)ลมอีสาน ศิษย์ซ้ออึ่ง Vs ขุนศึก ยอดอัศวินทรานสปอร์ต
ธงชัย-กิรเดชพร้อมดวลสวิงสกอตติชชิง166.3ล.
        ธงชัย-กิรเดชพร้อมดวลสวิงสกอตติชชิง166.3ล.
ธงชัย ใจดี ยอดโปรหนุ่มจอมเก๋าวัย 44 ปี และ กิรเดช อภิบาลรัตน์ โปรรุ่นน้อง สองโปรมือหนึ่งเอเชียน
view : 7,995 comment : 0
สรุป 12 ทีม ด.2 เข้าวินเล่นรอบแชมเปี้ยนส์ลีก
มุมสี่สิงห์
สรุป 12 ทีม ด.2 เข้าวินเล่นรอบแชมเปี้ยนส์ลีก

โดย : ทีมงานฟุตบอลสยาม
ต้องสนามเอคลาส!
มุมสี่สิงห์
ต้องสนามเอคลาส!

โดย : งาช้างดำ
เกาหลีเปลี๊ยนไป๋
คลุกวงในบอลไทย
เกาหลีเปลี๊ยนไป๋

โดย : ปูเป้
ใจที่พร้อมออกรบ!!
มุมสี่สิงห์
ใจที่พร้อมออกรบ!!

โดย : นนท์นี่คุง
» อ่านข่าวทั้งหมด

 


ATP | โปรแกรมการแข่งขัน | อันดับโลก | อันดับทำเงิน
WTA| โปรแกรมการแข่งขัน | อันดับโลก | อันดับทำเงิน
โปรแกรม PGA | European | LPGA
อันดับทำเงิน PGA | European | LPGA | อันดับโลก
โปรแกรม/ผล  |  ตารางคะแนน
» อ่านข่าวทั้งหมด
» อ่านข่าวทั้งหมด
ข่าวกิจกรรม



ข่าวฝากประชาสัมพันธ์
» ดูทั้งหมด