หน้าแรก | Columnist | Gallery| ทัวร์นาเม้นท์กีฬา| บริการข่าวบนมือถือ |ฟุตบอลแฟนตาซี 2014/15
โปรแกรมกีฬา : วันที่ 1 ต.ค. 2557
ผลบอล | วิเคราะห์บอล

 

เอเชียนเกมส์ 2014

โปรแกรมแข่งขัน

ดูทั้งหมด +

วันที่ 01 ตุลาคม 2014

ชิง 33 เหรียญทอง

กรีฑา ชิง 11 ทอง ที่อินชอน เอเซียดเมน สเตเดี้ยม เริ่ม 05.00 น.
05.00 น. เดิน 50 กม. ชายชิงชนะเลิศ
07.00 น. ทศกรีฑาชาย (รั้ว 110ม.) 6/10,
07.15 น. เขย่งก้าวกระโดดชาย รอบคัดเลือก (ปรัชญา เทพรักษ์)
07.25 น. วิ่ง 200 ม. หญิง รอบรองชนะเลิศ (ขวัญฤทัย ปากดี)
07.40 น. ทศกรีฑาชาย (ขว้างจักร) 7/10
07.45 น. วิ่ง 200 ม.ชาย รอบรองชนะเลิศ (ศุภชัย ฉิมดี, จรัญ สะเทิงรัมย์)
09.00 น. ทศกรีฑาชาย (กระโดดค้ำ) 8/10
16.30 น. ทศกรีฑาชาย (พุ่งแหลน) 9/10
16.35 น. รั้ว 100 ม.หญิง ชิงชนะเลิศ (วัลลภา พันธ์สูงเนิน)
16.50 น. เขย่งก้าวกระโดดหญิง ชิงชนะเลิศ (ฐิติมา เมืองจันทร์)
17.10 น. วิ่ง 800 ม.หญิง ชิงชนะเลิศ
17.25 น. วิ่ง 800 ม.ชาย ชิงชนะเลิศ
17.50 น. วิ่ง 200 ม. หญิง ชิงชนะเลิศ (ขวัญฤทัย ปากดี)
18.00 น. วิ่ง 200 ม. ชาย ชิงชนะเลิศ (ศุภชัย ฉิมดี, จรัญ สะเทิงรัมย์)
18.10 น. พุ่งแหลนหญิง ชิงชนะเลิศ (ณัฏฐานาชาญ, เสาวลักษณ์ เพชรทอง)
18.35 น. รั้ว 400 ม.หญิง ชิงชนะเลิศ
18.50 น. รั้ว 400 ม.ชาย ชิงชนะเลิศ
19.30 น. ทศกรีฑาชาย (วิ่ง 1,500 ม.) 10/10 ชิงชนะเลิศ

กระโดดน้ำ ชิง 2 ทอง ที่ศูนย์กีฬาทางน้ำ มุนฮักพาร์ค เทค ฮวาน เริ่ม 12.00 น.
- แพลตฟอร์ม 10 ม. หญิงคู่
- สปริงบอร์ด 3 ม. ชายคู่

กระโดดน้ำ ชิง 2 ทอง ที่มุนฮัก พาร์ค เท ฮวาน อควอติก เซนเตอร์ เริ่ม 12.00 น.
- สปริงบอร์ด 1 ม. ชาย
- สปริงบอร์ด 1 ม. หญิง

โปโลน้ำ ชิง 1 ทอง ที่ดรีมพาร์ค อควอติก เซนเตอร์ เริ่ม 17.00 น.
- ทีมชาย

มวยสากลสมัครเล่น ชิง 3 ทอง ที่ซอนฮัก ยิมเนเซียม
- รุ่นฟลายเวตหญิง
- รุ่นไลต์เวตหญิง
- รุ่นมิดเดิลเวตหญิง

จักรยาน ชิง 2 ทอง ที่สนามบีเอ็มเอ็กซ์กังฮวา เอเซียด เริ่ม 09.20น.
- บีเอ็มเอ็กซ์ ชาย
- บีเอ็มเอ็กซ์ หญิง

เทควันโด ชิง 4 ทอง
- รุ่น 46 กก.หญิง / รอบ 16 คน พาณิภัค วงศ์พัฒนากิจ พบ เตือง ทิ คิม เทวียน
- รุ่น  57 กก.หญิง / รอบ 16 รังสิยา นิสัยสม พบ ทามานัน ชา คาเซม มัด (จอร์แดน)

มวยปล้ำ ชิง 4 ทอง ที่โดวอนยิมเนเซียม เริ่ม 11.00 น.
- เกรโกร-โรมัน 66 กก.ชาย
- เกรโกร-โรมัน 75 กก.ชาย
- เกรโกร-โรมัน 85 กก.ชาย (ชินเวศน์ ขันชาลี)
- เกรโกร-โรมัน 130 กก.ชาย

บาสเกตบอล ที่ซัมซาน เวิลด์ ยิมเนเซียม เริ่ม 11.00 น.
รอบชิงอันดับ 7-8
11.00 น. ไทย พบ มองโกเลีย

โบว์ลิ่ง รอบมาสเตอร์ บล็อกที่ 1 ที่อันยาง ยิม ฮยอคเจ ยิมเนเซียม

กาบัดดี้ รอบแรก ที่มหาวิทยาลัยซองโด โกลบอล ยิมเนเซียม  เริ่ม 08.00 น.
ทีมหญิง กลุ่มบี
08.00 น. ไทย พบ อิหร่าน

ทีมชาย กลุ่มเอ
12.00 น. ไทย พบ บาห์เรน

รักบี้ ที่สนามรักบี้ นัมดง เอเซียด เริ่ม 09.44 น.
ทีมหญิง
- ไทย พบ คาซัคสถาน

ทีมชาย กลุ่มเอ
- ไทย พบ ซาอุดีอาระเบีย

เซปักตะกร้อ ที่สนามบุนชอน ยิมเนเซียม เริ่ม 07.00 น.
ประเภทเดี่ยว ทีมชาย กลุ่มเอ
07.00 น. ไทย พบ สิงคโปร์

ประเภทเดี่ยว ทีมหญิง กลุ่มเอ
12.00 น.  ไทย พบ มาเลเซีย

เทเบิลเทนนิส หญิงคู่ รอบ 16 คน ที่ซูวอน ยิมเนเซียม เริ่ม 12.00 น.
14.00 น. สุธาสินี เสวตรบุตร / นันทนา คำวงศ์ พบ ฮ่องกง

 

ผลการแข่งขัน

ดูทั้งหมด +

วันที่ 30 กันยายน 2014

ฟุตบอลชาย รอบรองชนะเลิศ ที่สนามอินชอน มุนฮัค สเตเดี้ยม
- เกาหลีใต้ ชนะ ไทย 0-2

 

เทควันโด ชิง 4 ทอง ที่กังฮวา ดอลเมินยิมเนเซียม

รุ่น 49 กก.หญิง

เหรียญทอง ไทย (ชนาธิป ซ้อนขำ)

เหรียญเงินจีน

เหรียญทองแดงฟิลิปปินส์/ไต้หวัน

รุ่น 53 กก.หญิง

เหรียญทองไต้หวัน

เหรียญเงินเกาหลีใต้ 

เหรียญทองแดงอิหร่าน/จีน

*ไทย (สริตา พ่องศรี) ตกรอบก่อนรองชนะเลิศ

รุ่น 74 กก.ชาย 

เหรียญทองอิหร่าน

เหรียญเงินอุซเบกิสถาน

เหรียญทองแดงฟิลิปปินส์/เกาหลีใต้  

* ไทย (รอบก่อนรองชนะเลิศ พีระเทพ ศิลาอ่อน แพ้ อุซเบกิสถาน 1-13)

รุ่น 87 กก.ชาย

เหรียญทองอุซเบกิสถาน

เหรียญเงินจีน

เหรียญทองแดงเกาหลีใต้/ไทย (ณัฐภัทร ตันตรามาทย์)

 

เรือใบ ที่ สนามเรือใบ วังซานมารีน่า

ออปติมิสต์ชาย

เหรียญทอง เกาหลีใต้

เหรียญเงิน มาเลเซีย

เหรียญทองแดง สุธน แย้มพินิจ (ไทย)

เรเซอร์เรเดียล หญิง

เหรียญทอง จีน

เหรียญเงิน ญี่ปุ่น

เหรียญทองแดง กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม (ไทย)

โฮบี้16

เหรียญทอง เกาหลีใต้

เหรียญเงิน ดำรงค์ศัก วงศ์ทิม / กฤษฎา วงศ์ทิม (ไทย)

เหรียญทองแดง ฮ่องกง

ทเวนตี้ไนเนอร์ หญิง

เหรียญทอง นพเก้า พูนพัฒน์ / นิชาภา ไหวไว (ไทย)

เหรียญเงิน สิงคโปร์

เหรียญทองแดง อินเดีย

ออปติมิสต์หญิง

เหรียญทอง สิงคโปร์

เหรียญเงิน จีน

เหรียญทองแดง กมลชนก กล้าหาญ (ไทย)

เรือใบ 420 ชาย

เหรียญทอง มาเลเซีย

เหรียญเงิน ญี่ปุ่น

เหรียญทองแดง สิงคโปร์

* ไทย (อันดับ 4 จิรวัฒน์ จาดคล้าย, ศราวุธ เพชรศิริ)
เลเซอร์ชาย

เหรียญทอง เกาหลีใต้

เหรียญเงิน มาเลเซีย

เหรียญทองแดง สิงคโปร์

* ไทย (อันดับ 4 กีรติ บัวลง)
เรือใบ 470 ชาย

เหรียญทอง เกาหลีใต้

เหรียญเงิน ญี่ปุ่น

เหรียญทองแดง จีน

* ไทย (อันดับ 4 นาวี ธรรมสุนทร / ณัฐ บุตรมารศรี)

 

จักรยานเสือภูเขา ชิง 2 ทอง ที่ยองจองเบกันซัน เอ็มทีบี คอร์ท  
ครอสคันทรีชาย
เหรียญทอง จีน
เหรียญเงิน ฮ่องกง
เหรียญทองแดง ญี่ปุ่น
* ไทย ทำเวลาดีที่สุดอันดับที่ 8 (กีรติ สุขประสาท 1.51.35 นาที)

 

วินด์เซิร์ฟ ชิง 4 ทอง ที่ สนามเรือใบ วังซานมารีน่า

มิสทรัลวันดีไซน์ ชาย 

เหรียญทอง ฮ่องกง

เหรียญเงิน ณัฐพงษ์ โพธิ์นพรัตน์ (ไทย)

เหรียญทองแดง จีน

อาร์เอสเอกซ์ชาย

เหรียญทอง จีน

เหรียญเงิน ฮ่องกง

เหรียญทองแดง เอก บุญสวัสดิ์ (ไทย)
อาร์เอสวันหญิง

เหรียญทอง จีน

เหรียญเงิน ฮ่องกง

เหรียญทองแดง ศิริพร ดวงแก้ว (ไทย)
อาร์เอสเอกซ์หญิง

เหรียญทอง ฮ่องกง

เหรียญเงิน จีน

เหรียญทองแดง สโรชา พุ่มไพร (ไทย)

 

โบว์ลิ่ง ชิง 4 ทอง ที่อันยาง ยิมเนเซียม

ทีมชาย 5 คน

เหรียญทองเกาหลีใต้

เหรียญเงินฮ่องกง

เหรียญทองแดงมาเลเซีย

*ไทย อันดับ 8 (อรรณพ อารมณ์สราญนนท์,ภานุรุจ วิไลลักษณ์,อธิษฐรัตน์ เช็ง,สิทธิพล คุณอักษร,ญาณพล ลาภอาภารัตน์)

ออลอีเวนต์ชาย

เหรียญทองเกาหลีใต้

เหรียญเงิน*ไทย (ญาณพล ลาภอาภารัตน์)

เหรียญทองแดงเกาหลีใต้

 

เทนนิส ชิง 2 ทอง ที่โยรูมุน เทนนิสคอร์ท
หญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
เหรียญทอง จีน
*หวัง เคียง (จีน) ชนะ ลักษิกา คำขำ (6-3) 2-0 เซต (6-3,7-6 ไทเบรก 7-5)
เหรียญเงิน ไทย (ลักษิกา คำขำ)
เหรียญทองแดง ญี่ปุ่น,ญี่ปุ่น

 

ขี่ม้า ชิง 1 ทอง ที่สนามขี่ม้า ดรีม พาร์ค

กระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง

เหรียญทองซาอุดิอาระเบีย

เหรียญเงินญี่ปุ่น

เหรียญทองแดงญี่ปุ่น

* ไทย (สายลับ เลิศรัตนชัย ไม่ติด 1 ใน 10 ในรอบชิงฯ, เสียงซอ เลิศรัตนชัย ในไฟนัล บี ติดอันดับ 15)

 

กรีฑา ชิง 4 ทอง ที่ อินชอน เอเซียด เมน สเตเดี้ยม 

กระโดดค้ำหญิง

เหรียญทองจีน

เหรียญเงินญี่ปุ่น

เหรียญทองแดงเกาหลีใต้

*ไทย อันดับ 6 (ชญานิสา ชมชื่นดี)

กระโดดไกลชาย 

เหรียญทองจีน

เหรียญเงินเกาหลีใต้

เหรียญทองแดงจีน

*ไทย อันดับ 4 (ศุภนร ศุขสวัสดิ ณ อยุธยา)

วิ่งข้าวรั้ว 110 ม. ชาย

เหรียญทองจีน

เหรียญเงินเกาหลีใต้

เหรียญทองแดง*ไทย (ทองเเดง จำรัส ฤทธิเดช) 

รั้ว 100 ม.หญิง รอบแรก

- ไทย (อันดับ 5 วัลลภา พันธุ์สูงเนิน 13.77 วินาที (ไม่ผ่านรอบคัดเลือก))
วิ่ง 200 ม.หญิง รอบแรก

- ไทย (อันดับ 6 ขวัญฤทัย ปากดี 24.93 วินาที (ไม่ผ่านรอบคัดเลือก))
วิ่ง 200 ม.ชาย รอบแรก

- ไทย (อันดับ 6 ศุภชัย ฉิมดี 21.78 วินาที (ผ่านเข้าสู่รอบรองฯ))

 

เซปักตะกร้อ ที่ บุนชอน ยิมเนเซียม

ทีมเดี่ยวชาย รอบแรก

- ไทย ชนะ  พม่า 2-0 เซต (21-13, 21-10)

- ไทย ชนะ จีน 2-0 เซต (21-16, 21-4)

ทีมเดี่ยวหญิง
- ไทย ชนะ ญี่ปุ่น 2-0 เซต (21-10, 21-5)

 

วอลเลย์บอล ที่อันซาน ซังรอกซูยิมเนเซียม

ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ

- จีน ชนะ ไทย 3-1 เซต (19-25,25-23,25-15,25-19)

 

ซอฟท์บอล ที่สนามเบสบอล ซองโด เอลเอ็นจีน สเตเดี้ยม

ทีมหญิง รอบแรก

- ฟิลิปปินส์ ชนะ ไทย 13-0

 

เทเบิลเทนนิส

คู่ผสม รอบ 16 คู่

- ภาดาศักดิ์ ตันวิริยะเวชกุล / สุธาสินี เสวตรบุตร แพ้ คิม มิน เซียก / จอน จี ฮี (เกาหลีใต้) 1-3 เกม

 

รักบี้ฟุตบอล ที่ นัมดง เอเซียด รักบี้ ฟิลด์

ทีมหญิง 7 คน  รอบแรก   

- นัดแรก ไทย ชนะ  มาเลเซีย  52-0 จุด 

- นัดที่สอง ไทย แพ้ ฮ่องกง 14-33 จุด                                                                                                

ทีมชาย 7 คน  รอบแรก

- นัดแรก ไทย ชนะ มาเลเซีย 17-10 จุด

- นัดที่สอง ไทย แพ้ ญี่ปุ่น 0-61 จุด

ทีมเหย้า VS ทีมเยือน
ร็อตเธอร์แฮม2 - 0แบล็คเบิร์น
นอริช ซิตี้0 - 1ชาร์ลตัน
เปแอสเช3 - 2บาร์เซโลน่า
แมนฯ ซิตี้1 - 1โรม่า

ตีท้ายข่าว
ฟุตบอล - กีฬาจุดอ่อนของจีน

โดย : นาร์ซีส์ซัส
สปอร์ตวาไรตี้
นักบุญมาแรงเกินคาด

โดย : นาร์ซีส์ซัส
Biz News

คอลัมนิสต์เขียนให้คุณอ่าน
มันคือทีมเวิร์ค...

โดย : Jackie
คอลัมนิสต์เขียนให้คุณอ่าน
'โรนัลโด้ลุ้นทำสถิติใหม่ที่โซเฟีย'

โดย : JOKE
คอลัมนิสต์เขียนให้คุณอ่าน
บุกรังบาเซิล

โดย : ยักษ์ ดอยแดง
คอลัมนิสต์เขียนให้คุณอ่าน
เมื่อ แชมเบอร์ส เจองานเข้า

โดย : ศาธนันท์
คอลัมนิสต์เขียนให้คุณอ่าน
1 ทอง 1 เงิน อินชอนเกมส์ ต่อยอด ''ลักษิกา'' สู่ระดับโลก

โดย : ทีมงานสยามกีฬา
คอลัมนิสต์เขียนให้คุณอ่าน
พยายามถึงที่สุดแล้ว แต่....?

โดย : นก นินจา
คอลัมนิสต์เขียนให้คุณอ่าน
นักกีฬา ''แอฟริกัน'' ดาบสองคมศึกเอเชียนเกมส์

โดย : เกาดี้
คอลัมนิสต์เขียนให้คุณอ่าน
มีแต่แพ้กับแพ้

โดย : ไกด์เถื่อน
คอลัมนิสต์เขียนให้คุณอ่าน
ปัญหาใหม่หงส์แดง

โดย : ต.โต้ง
คอลัมนิสต์เขียนให้คุณอ่าน
ฟ้าหลังฝน

โดย : ไก่ป่า
คอลัมนิสต์เขียนให้คุณอ่าน
ฉากจบของ อลัน พาร์ดิว ?

โดย : โยอันน์
คอลัมนิสต์เขียนให้คุณอ่าน
วิถีแห่ง หลุยส์ เอ็นริเก้

โดย : มาเฟียรี่
คอลัมนิสต์เขียนให้คุณอ่าน
ไม่อนุญาตให้ล้มเหลว

โดย : Joven
คอลัมนิสต์เขียนให้คุณอ่าน
''เกษมสิทธิ์-อดิเทพ'' เจ็บใจจี๊ดทำเหรียญคยัคหล่นต่อหน้า

โดย : ทีมงานสยามกีฬา
คอลัมนิสต์เขียนให้คุณอ่าน
บ้าน - ร้านจักรยาน ทางเลือก ''จุฑาธิป'' หลังคว้าเงินล้าน

โดย : ทีมงานสยามกีฬา
คอลัมนิสต์เขียนให้คุณอ่าน
เกินคาด

โดย : ไกด์เถื่อน
คอลัมนิสต์เขียนให้คุณอ่าน
เมื่อหมาป่าท้าสยบเรือใบ!

โดย : เปสเช่



ศึก ส.สมหมาย

วันที่ 01/10/2014 เริ่มเวลา: 18:30 น.

แป้นน้อย ทรงศักดิ์ศิริ Vs เพชรการุ้ง ลูกซอย 2
สายบัว ชูวัฒนะ Vs ไวไฟ หนุ่มลำปาง
เพชรรุ่งโรจน์ ร.ร.กีฬาโคราช Vs น้ำพองน้อย เกียรติภักดี
แสงนำชัย เจ.เอส.พี. Vs บัญชาชัย ป.เพชรศิริ
ฟ้าหลวง สุวิทย์ยิมส์ Vs ศรีสุข ว.วิวัฒนานนท์
ซุปเปอร์แมน เกียรติฉัตรชัย Vs เพชรภูซาง ส.แสงเทียน
(คู่เอก)โกมีน ส.วรโชติ Vs สมิงหยก ฮัวโรงน้ำแข็ง
ธงชัย-กิรเดชพร้อมดวลสวิงสกอตติชชิง166.3ล.
        ธงชัย-กิรเดชพร้อมดวลสวิงสกอตติชชิง166.3ล.
ธงชัย ใจดี ยอดโปรหนุ่มจอมเก๋าวัย 44 ปี และ กิรเดช อภิบาลรัตน์ โปรรุ่นน้อง สองโปรมือหนึ่งเอเชียน
view : 8,679 comment : 0
ฤทธิ์เด็กไทย
คลุกวงในบอลไทย
ฤทธิ์เด็กไทย

โดย : ปูเป้
ยกเครื่องบอลหญิง!
มุมสี่สิงห์
ยกเครื่องบอลหญิง!

โดย : งาช้างดำ
ช้างบุก!!
คลุกวงในบอลไทย
ช้างบุก!!

โดย : ปูเป้
เลือดใหม่ที่กำลังพลุ่งพล่าน!!
มุมสี่สิงห์
เลือดใหม่ที่กำลังพลุ่งพล่าน!!

โดย : นนท์นี่คุง
» อ่านข่าวทั้งหมด

 


ATP | โปรแกรมการแข่งขัน | อันดับโลก | อันดับทำเงิน
WTA| โปรแกรมการแข่งขัน | อันดับโลก | อันดับทำเงิน
โปรแกรม PGA | European | LPGA
อันดับทำเงิน PGA | European | LPGA | อันดับโลก
โปรแกรม/ผล  |  ตารางคะแนน
» อ่านข่าวทั้งหมด
» อ่านข่าวทั้งหมด
ข่าวกิจกรรม



ข่าวฝากประชาสัมพันธ์
» ดูทั้งหมด